    BK-MPPT-48V 100A - Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời - Baykee
    Trang chủ / Bộ điều khiển - Controller
    • C6930-0070 - Bộ điều khiển PC công nghiệp - Beckhoff Vietnam
    • Thiết bị cố định chân không Netter VAC Netter Vibration Vietnam
    • Mô tả
    • Đánh giá (0)
    BK-MPPT-48V 100A – Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời – Baykee Vietnam – STC Vietnam
    Xuất sứ: China
    Nhà cung cấp: STC Vietnam
    Hãng sản xuất: Baykee Vietnam
    MPPT hỗ trợ nhiều loại pin và cũng có chức năng giao tiếp RS232.
    NoProduct nameBaykee Modelkeyseo
    1MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-48V 50A
    Baykee Vietnam, Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời
    2MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-48V 100A
    3MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-192V 50A
    4MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-192V 100A
    5MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-384V 50A
    6MPPT Solar Charge Controller
    BK-MPPT-384V 100A
    MPPT là gì?
    MPPT là thông số cơ bản giúp chuyển đổi điện áp từ cao xuống thấp trong các tấm pin năng lượng mặt trời. Đây là loại pin chỉ có cố định, không có chức năng điều chỉnh thông minh với điện áp định danh khoảng 12V. Điện áp của những tâm pin năng lượng mặt trời này thực tế sẽ dao động từ 16 – 18V. Trong khi đó các loại ác quy sạc những tấm pin này đòi hỏi điện áp dao động từ 13,2 – 14,4V. Chính vì vậy MPPT sẽ có ý nghĩa là tối ưu hóa điện áp của dòng điện sản xuất từ tấm pin đưa về mức điện áp phù hợp với pin sạc dự phòng năng lượng mặt trời.
    Solar Charge Controller là gì?
    Tất cả các bộ điều khiển sạc của Bakeey đều dùng công nghệ MPPT.
    MPPT là thiết bị dễ dàng tối ưu hóa sản lượng từ hệ thống điện mặt trời hiện nay.
    MPPT sẽ đo điện áp Vmp của bảng pin mặt trời và chuyển đổi điện áp PV thành điện áp ắc quy. Vì nguồn điện đầu vào và đầu ra của bộ điều khiển sạc là bằng nhau, khi điện áp bị giảm để phù hợp với ngân hàng pin lưu trữ, dòng điện được tăng lên, do đó bạn đang sử dụng nhiều năng lượng có sẵn từ tấm pin. Bạn có thể sử dụng một dải năng lượng mặt trời điện áp cao hơn pin, như các tấm pin mặt trời có điện áp định danh 20V, bạn có thể sạc cho ắc quy 12V hoặc 2 ắc quy nối tiếp 24V, thậm chí là 3 ắc quy nối tiếp 48V. Điều này là cực kỳ tiện lợi, bạn có thể sử dụng bộ điều khiển sạc MPPT cho nhiều loại tấm pin có điện áp khác nhau.
    ======================================================
    Xem thêm BK-MPPT-48V 100A – Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời – Baykee
    Xem thêm các sản phẩm Baykee Vietnam
    STC là đại lý chính hãng NSD tại Việt Nam cung cấp sản phẩm chính hãng BK-MPPT-48V 100A – Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời – Baykee. Một số mã chúng tôi có sẵn kho. Vui lòng liên hệ ngay để nhận được giá tốt nhất.
    Sẵn giá – Báo ngay –  Bảo hành 12 tháng – Tư vấn, lắp đặt 24/7
    Ms. Vi
    SĐT: 0915 159944
    Email: vi@songthanhcong.com
    Đánh giá
    Chưa có đánh giá nào.
    Hãy là người đầu tiên nhận xét “BK-MPPT-48V 100A – Bộ điều khiển sạc năng lượng mặt trời – Baykee” Hủy